me zai sa batir na rv ya zube?

me zai sa batir na rv ya zube?

Akwai dalilai da yawa masu yuwuwa don batirin RV ya zubar da sauri fiye da yadda ake tsammani:

1. Nauyin parasitic
Ko da RV ba a amfani da shi, za a iya samun kayan aikin lantarki da ke zubar da baturi a hankali a kan lokaci. Abubuwa kamar na'urar gano leak ɗin propane, nunin agogo, sitiriyo, da sauransu na iya haifar da ƙaramin ƙarami amma akai-akai.

2. Tsohuwar baturi
Batirin gubar-acid suna da iyakacin rayuwa na shekaru 3-5 yawanci. Yayin da suke tsufa, ƙarfinsu yana raguwa kuma ba za su iya ɗaukar cajin ba, suna gudu da sauri.

3. Yawan caje/caji mai yawa
Yawan caji yana haifar da yawan iskar gas da asarar electrolyte. Ƙarƙashin caji baya ƙyale baturin ya zama cikakke.

4. Babban kayan lantarki
Yin amfani da na'urori na DC da yawa da fitilu lokacin da bushewar zango na iya zubar da batura cikin sauri fiye da yadda za'a iya caji su ta hanyar mai canzawa ko hasken rana.

5. Laifin gajeriyar lantarki / ƙasa
Wani ɗan gajeren kewayawa ko kuskuren ƙasa a ko'ina a cikin tsarin lantarki na RV's DC na iya ƙyale halin yanzu don ci gaba da zubar da jini daga batura.

6. matsanancin zafi
Yanayin zafi sosai ko sanyi yana ƙara ƙimar fitar da batir ɗin kai da rage ƙarfin aiki.

7. Lalata
Lalacewar da aka gina akan tashoshin baturi yana ƙara ƙarfin lantarki kuma yana iya hana cikakken caji.

Don rage magudanar baturi, kauce wa barin fitilu/na'urori marasa buƙata, maye gurbin tsoffin batura, tabbatar da caji mai kyau, rage lodi lokacin bushewar zango, da bincika guntun wando/filaye. Maɓallin cire haɗin baturi kuma na iya kawar da lodin parasitic.


Lokacin aikawa: Maris-20-2024