Ṣe batiri buburu le fa awọn iṣoro ibẹrẹ nigbakugba?

1. Dídín Fólítìnù Nígbà Tí A Bá Ń Kún Iṣẹ́
Bí bá tilẹ̀ jẹ́ pé bátírì rẹ fi 12.6V hàn nígbà tí kò bá síṣẹ́, ó lè wó lulẹ̀ lábẹ́ ẹrù (bíi nígbà tí ẹ̀rọ bá bẹ̀rẹ̀).

Tí fólẹ́ẹ̀tì bá lọ sílẹ̀ sí ìsàlẹ̀ 9.6V, olùdásílẹ̀ àti ECU lè má ṣiṣẹ́ dáadáa—tó lè mú kí ẹ̀rọ náà máa yára dún tàbí kí ó má ​​ṣiṣẹ́ rárá.

2. Ìmúdàgba Batiri
Tí bátìrì kan bá dúró tí a kò lò ó tàbí tí ó bá ti tú jáde jinlẹ̀, àwọn kirisita sulfate máa ń kóra jọ sí orí àwọn àwo náà.

Èyí dín agbára bátírì láti gba agbára tàbí láti fi agbára tó péye hàn, pàápàá jùlọ nígbà tí a bá ń bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́.

Sulfation le jẹ alaigbagbogbo ni akọkọ, ṣaaju ikuna patapata.

3. Àìfaradà inú àti Ọjọ́ ogbó
Bí àwọn bátìrì ṣe ń dàgbà sí i, agbára ìdènà inú wọn ń pọ̀ sí i, èyí sì ń mú kí ó ṣòro fún wọn láti fi agbára tí ó yẹ fún bíbẹ̀rẹ̀ hàn kíákíá.

Èyí sábà máa ń fa kíkáàkì díẹ̀díẹ̀, pàápàá jùlọ lẹ́yìn tí ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ bá ti jókòó fún ìgbà díẹ̀.

4. Ìṣàn omi parasitic + Batiri alailagbara
Tí ọkọ̀ rẹ bá ní ìfàmọ́ra parasitic (ohun kan tó máa ń mú kí ọkọ̀ náà máa gbẹ), kódà bátìrì tó dáa lè di aláìlera ní alẹ́ kan.

Tí bátìrì náà bá ti ṣòro tẹ́lẹ̀, ó lè bẹ̀rẹ̀ dáadáa nígbà míìrán kí ó sì máa bàjẹ́ ní àwọn ìgbà míìrán, pàápàá jùlọ ní òwúrọ̀.

Àwọn Ìmọ̀ràn Àyẹ̀wò Àyẹ̀wò
Idanwo Multimeter Kiakia:
Ṣayẹwo foliteji ṣaaju ki o to bẹrẹ: O yẹ ki o jẹ ~ 12.6V

Ṣayẹwo foliteji lakoko ti o n bẹrẹ: Ko yẹ ki o ṣubu ni isalẹ 9.6V

Ṣàyẹ̀wò fólẹ́ẹ̀tì pẹ̀lú ẹ̀rọ tí ń ṣiṣẹ́: Ó yẹ kí ó jẹ́ 13.8–14.4V (fihàn pé alternator ń gba agbára)

Awọn Ayẹwo Ti o rọrun:
Rírìn àwọn ẹ̀rọ ìdènà: Tí ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ bá bẹ̀rẹ̀ nígbà tí ó bá ń yí àwọn wáyà padà, ó ṣeé ṣe kí ẹ̀rọ ìdènà náà jẹ́ èyí tí ó bàjẹ́ tàbí tí ó bàjẹ́.

Gbìyànjú bátìrì mìíràn: Tí bátìrì tó dáa bá yanjú rẹ̀, èyí tó o ti mọ̀ tẹ́lẹ̀ kò ṣeé gbẹ́kẹ̀lé.

Àwọn Àmì Ìkìlọ̀ ti Batiri Tí Kò Dáa
Ó máa ń bẹ̀rẹ̀ dáadáa nígbà míìrán, àmọ́ ní àwọn ìgbà míìrán: ìfàmọ́ra díẹ̀díẹ̀, ìtẹ̀, tàbí àìsí ìfàmọ́ra

Àwọn ìmọ́lẹ̀ dasibodu máa ń tàn tàbí kí wọ́n dínkù nígbà tí a bá ń gbìyànjú láti bẹ̀rẹ̀

Títẹ ohùn ṣùgbọ́n kò sí ìbẹ̀rẹ̀ (batiri kò le fún olùbẹ̀rẹ̀ solenoid lágbára)

Ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ kàn máa ń bẹ̀rẹ̀ lẹ́yìn tí a bá fò—kódà bí a bá ṣẹ̀ṣẹ̀ wakọ̀ rẹ̀—ó tilẹ̀ jẹ́ pé a ṣẹ̀ṣẹ̀ wakọ̀ náà.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-05-2025